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Bodi ya Wakurugenzi, Menejimenti na Watumishi 
wa Mfuko wa Taifa wa Bima ya Afya (NHIF) tunaungana 
na Mhe. Rais Dkt. Samia Suluhu Hassan katika 
kuadhimisha Siku ya Wafanyakazi Duniani. 

NHIF inatambua na kuthamini mchango wa 
Watumishi katika kuimarisha huduma.

“Nyongeza ya Mishahara ni Msingi wa Mafao Bora na 
  Kinga Dhidi ya Hali Ngumu ya Maisha”
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NHIF INAVYOTAMBUA NA KUTHAMINI 
MCHANGO WA WATUMISHI
• Yaboresha huduma za Matibabu 
• Umri wa wategemezi watoto waongezwa
• Kushirikiana na TUCTA katika maboresho mbalimbali

MWAKA 2001, Watumishi wa 
Umma waliandika historia mpya 
ya kuwa wanachama namba 
moja wa Mfuko wa Taifa wa Bima 
ya Afya (NHIF), na hii ni 
kutokana na ukweli kwamba 
Sheria iliyoanzisha Mfuko huu 
ililenililenga kundi la Watumishi peke 
yake.
Kutokana na mchango mkubwa 
kutoka Watumishi ambao 
umewezesha na umejenga 
uwezo na ustahimilivu wa NHIF 
katika utoaji wa huduma zake 
kwa wanachama mpaka hivi leo.
HHistoria hii imejenga msingi 
mkubwa kwa NHIF kuthamini na 
kutambua mchango wa 
Watumishi kupitia Vyama vyao 
vya Wafanyakazi vikiongozwa 
na Shirikisho la Vyama Vya 
Wafanyakazi Tanzania (TUCTA).
KKatika kuhakikisha Watumishi 
wa sekta ya Umma na Binafsi 
ambao ni asilimia 64 ya 
wanachama wa Mfuko 
wanaendelea kupata huduma 
bora, NHIF imekuwa 
ikiishirikisha TUCTA katika 
mamaboresho mbalimbali ambayo 
yameendelea kufanyika katika 
huduma ili kuepukana na 
changamoto au malalamiko 
yanayoweza kujitokeza.
Ushirikishwaji wa kundi hili ni 
mkubwa ni kutokana na ukweli 
kwamba , idadi kubwa ya 

wanufaika wa NHIF inatokana 
na kundi la Watumishi hivyo ni 
wadau wakubwa wa Mfuko 
katika mabadiliko yoyote 
yanayojitokeza.
WWakati Mfuko unaanza mwaka 
2001, Kitita cha mafao cha Mfuko 
kilijumuisha huduma chache 
ikilinganishwa na maboresho 
makubwa yaliyofanywa sasa. 
Maboresho ya sasa 
yamezingatia hali halisi ya 
mahmahitaji ya wanachama, uwepo 
wa magonjwa ambayo awali 
hayakuwepo, teknolojia 
tibailiyopo kwa sasa.
Tukiangazia maboresho 
makubwa ambayo yamefanyika 
chini ya uongozi wa Serikali ya 
Awamu ya Sita inayoongozwa na 
Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan  
- Rais wa Jamhuri ya Muungano 
wa Tanzania ni mengi na 

na ambayo yameleta manufaa 
makubwa kwa wafanyakazi wa 
sekta ya Umma na Binafsi. 
Maboresho hayo ni pamoja na;-
• Kuongezwa umri wa Mtoto 
mtegemezi wa Mwanachama
KKatika kuhakikisha Watumishi 
wanapata huduma bora, Mei 1, 
2021 Mhe. Rais akiwa katika 
Maadhimisho ya Siku ya 
Wafanyakazi, aliagiza 
kuongezwa kwa umri wa Watoto 
Wategemezi wa wanachama 
kukutoka miaka 18 hadi miaka 21. 
Hatua hii ilikuwa ni mafanikio 
makubwa kwa Serikali ya 
Awamu ya Sita na kwa 
Watumishi kwa kuwa ililenga 
kupunguza mzigo wa gharama 
za matibabu kwa watoto wao 
ambao awali ukomo ulikuwa ni 
mimiaka 18. 
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• Kitita kipya cha Mafao cha 
Mfuko cha Mwaka 2023
IIli kwenda sambamba na bei 
halisi ya soko la bidhaa za afya 
na maendeleo ya sayansi tiba 
pamoja na uwekezaji mkubwa 
katika Sekta ya Afya uliofanywa 
na Serikali ya Awamu ya Sita 
hususan katika ujenzi wa vituo 
vyvya kutolea huduma za 
matibabu, uwekezaji wa Vifaa 
tiba vya kisasa, uwekezaji wa 
Wataalam na Miundombinu, 
Mfuko ulifanya marejeo ya Kitita 
chake cha Mafao cha mwaka 
2016 na kuja na kitita kipya cha 
MMafao cha Mwaka 2023 
kilichoanza kutumika tarehe 01 
Machi 2023.
Manufaa makubwa yaliyomo 
ndani ya Kitita cha Mafao cha 
mwaka 2023 kwa wanachama 
wake ni pamoja na ;-
Kusogeza huduma za kibingwa 
na ubingwa bobezi karibu na 
wananchi kuanzia Hospitali za 
ngazi mkoa na Kanda, kuondoa 
usumbufu wa kukosa baadhi ya 
dawa na huduma nyingine, 
ongezeko dawa mpya 254 
amambazo awali wanachama 
walilazimika kutoa fedha 
taslimu kwakuwa hazikuwa 
sehemu ya Kitita cha mwaka 
2016, kupunguza gharama za 
matibabu nchini na kuwezesha 
wananchi wasio na bima ya afya 
kkumudu gharama hizo.
Manufaa mengine ni kuweka 
usawa wa ada ya usajili kwa 
madaktari wenye elimu na 
taaluma zinazofanana hivyo 
kuondoa malalamiko, 
kuwaepusha wanachama 
kuendelea kutumia dawa zisizo 
nana matokeo chanya hivyo 
kuwaepusha na magonjwa 
yasiyoambukizwa kutokana 

na usugu wa dawa husika 
pamoja na kuwaepusha watoa 
huduma na makato yasiyo ya 
lazima kwakuwa utoaji wa 
huduma utazingatia miongozo 
ya Tiba na Orodha ya Taifa ya 
dawa Muhimu.
MMbali na maboresho haya, 
Mfuko pia umepanua huduma 
zake kwa kuanzisha fursa kwa 
wananchi kujiunga na bima ya 
afya kupitia vifurushi vya Bima 
ya Afya vya Najali Afya, Wekeza 
Afya na Timiza Afya ambavyo 
vimevimezingatia umri, ukubwa wa 
familia, aina ya huduma na 
gharama halisi za matibabu 
atakazochagua mwanachama.
• Ushirikiano wa NHIF na TUCTA
Katika utekelezaji wa majukumu 
yake NHIF, imekuwa 
ikishirikiana na TUCTA hususan 
katika mabadiliko mbalimbali ya 
kihuduma kwa lengo la kundi 
hilo kujua mabadiliko husika 
lakini pia kushauri namna bora 
yaya utekelezaji wa maboresho 
hayo.
Katika kikao cha pamoja 
kilichofanyika Aprili 26, mwaka 
huu, NHIF na TUCTA kwa pamoja 
walikubaliana kushirikiana 
katika utoaji wa elimu juu ya 
huduma zinazotolewa na Mfuko 
hususan katika maeneo ya 
WajibuWajibu wa Wanachama na haki 
zao pamoja na wajibu wa Waajiri 
katika kuwasilisha michango ya 
Watumishi wao kwa wakati.

Makubaliano haya ya 
ushirikishwaji yanakwenda 
kujenga msingi imara wa 
mahusiano na kuondoa 
malalamiko mengi ambayo 
yamekuwa yakisababishwa na 
baadhi ya wanachama kukosa 
elielimu katika huduma husika.

Mkurugenzi Mkuu wa NHIF, Bw. 
Bernard Konga 
amewahakikishia Watumishi wa 
Umma na Binafsi kuwa Mfuko 
utaendelea kutoa huduma bora, 
kuboresha huduma kulingana 
na mahitaji yaliyopo na kwa 
kukuzingatia hali ya ustahimilivu 
wa Mfuko.

Naye Rais wa TUCTA Bw. Tumaini 
Nyamhokya ameweka wazi 
kuwa Shirikisho hilo liko tayari 
kushirikiana na NHIF ili 
kuhakikisha Mfuko unazidi kuwa 
imara na unahudumia vizazi na 
vizazi kwa kuwa Mfuko huo ni 
ngnguzo kubwa katika utoaji wa 
matibabu.

Uhakika wa 
Matibabu kwa 
Wote


